Mitsubishi Elevator Power Circuit (PS) Jagorar Shirya matsala
1 Bayani
Wurin samar da wutar lantarki na PS (Power Supply) yana ba da iko mai mahimmanci ga tsarin lif, wanda aka rarraba zuwa cikintsarin wutar lantarki na al'adakumatsarin wutar lantarki na gaggawa.
Mabuɗin Ƙarfin Wuta
Sunan Wuta | Wutar lantarki | Aikace-aikace |
---|---|---|
#79 | Yawanci AC 110V | Yana fitar da manyan masu tuntuɓar juna, da'irar aminci, makullin kofa, da tsarin birki. |
#420 | AC 24-48V | Yana ba da sigina na taimako (misali, masu sauyawa masu daidaitawa, iyakoki, masu juyawa). |
Saukewa: C10-C00-C20 | AC 100 V | Ikon kayan aikin mota (misali, tashar saman mota, kwamitin aiki). |
H10-H20 | AC 100 V | Yana ba da na'urorin saukowa (an canza zuwa DC ta akwatunan wuta don amfani da ƙarancin wuta). |
L10-L20 | AC 220 V | Wutar lantarki. |
B200-B00 | Ya bambanta | Kayan aiki na musamman (misali, tsarin birki na sabuntawa). |
Bayanan kula:
-
Matakan ƙarfin lantarki na iya bambanta ta hanyar ƙirar lif (misali, #79 a cikin ɗaki-ƙasa da injina daidai da ƙarfin lantarki #420).
-
Koyaushe koma zuwa ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai.
Tsarin Wuta na Al'ada
-
Tushen Transformer:
-
Input: 380V AC → Fitarwa: Yawan ƙarfin AC / DC ta hanyar iska ta biyu.
-
Ya haɗa da masu gyara don abubuwan fitarwa na DC (misali, 5V don allon sarrafawa).
-
Ana iya ƙara ƙarin taswira don na'urorin saukowa masu ƙarfi ko hasken aminci.
-
-
Mai Canja wurin DC-DC:
-
Shigarwa: 380V AC → DC 48V → Juyawa zuwa ƙarfin ƙarfin da ake buƙata na DC.
-
Bambancin Maɓalli:
-
Tsarin da aka shigo da shi yana riƙe da ikon AC don saukowa/ manyan tashoshi na mota.
-
Tsarin cikin gida yana canzawa gabaɗaya zuwa DC.
-
-
Tsarin Wutar Gaggawa
-
(M)ELD (Na'urar Saukowa Gaggawa):
-
Yana kunnawa yayin katsewar wutar lantarki don fitar da lif zuwa bene mafi kusa.
-
Nau'i biyu:
-
Jinkirin Kunnawa: Yana buƙatar tabbatar da gazawar grid; keɓe wutar lantarki har sai an gama aiki.
-
Ajiyayyen Nan take: Yana kula da wutar lantarki ta motar bas na DC yayin fita.
-
-
Precharge/Fitar Da'irori
-
Aiki: Amintaccen caji/fitar da wutar lantarki ta hanyar haɗin DC.
-
Abubuwan da aka gyara:
-
Precharge resistors (iyakance inrush halin yanzu).
-
Resistors na fitarwa (watse ragowar makamashi bayan rufewa).
-
-
Gudanar da Laifi: DubaMC Circuitsashe don al'amurran da suka shafi tsarin farfadowa.
Precharge Circuit Schematic
2 Gabaɗaya Matakan Magance Matsalar
2.1 Laifin Tsarin Wuta na Al'ada
Batutuwan gama gari:
-
Fuse/Circuit Breaker Tripping:
-
Matakai:
-
Cire haɗin da'ira mara kyau.
-
Auna ƙarfin lantarki a tushen wutar lantarki.
-
Bincika juriya na rufi tare da megohmmeter (> 5MΩ).
-
Sake haɗa kayan aiki ɗaya bayan ɗaya don gano abin da ba daidai ba.
-
-
-
Wutar lantarki mara kyau:
-
Matakai:
-
Ware tushen wutar lantarki kuma auna fitarwa.
-
Don masu canzawa: Daidaita fam ɗin shigarwa idan ƙarfin lantarki ya karkace.
-
Don masu sauya DC-DC: Maye gurbin naúrar idan tsarin wutar lantarki ya gaza.
-
-
-
EMI/ Tsangwamar Surutu:
-
Ragewa:
-
Rarrabe manyan igiyoyi masu ƙarfi / ƙananan ƙarfin lantarki.
-
Yi amfani da hanyar kai tsaye don layi ɗaya.
-
Tayoyin kebul na ƙasa don rage radiation.
-
-
2.2 Laifin da'ira na Precharge/Fitarwa
Alamun:
-
Wutar Lantarki na Cajin da ba al'ada ba:
-
Bincika precharge resistors don ɗumamawa ko busa fis ɗin thermal.
-
Auna faɗuwar wutar lantarki a tsakanin abubuwan haɗin gwiwa (misali, resistors, igiyoyi).
-
-
Tsawaita Lokacin Caji:
-
Bincika capacitors, daidaita resistors, da hanyoyin fitarwa (misali, na'urorin gyara, sandunan bas).
-
Matakan Bincike:
-
Cire haɗin duk haɗin DCP (DC Positive).
-
Auna fitowar da'irar precharge.
-
Sake haɗa da'irori na DCP a hankali don gano hanyoyin fitarwa marasa kyau.
2.3 (M) ELD Laifin Tsarin
Batutuwan gama gari:
-
(M)ELD ya kasa farawa:
-
Tabbatar da siginar wutar lantarki #79 yayin gazawar grid.
-
Duba ƙarfin baturi da haɗin kai.
-
Bincika duk maɓallan sarrafawa (esp. a cikin saitin ƙarancin ɗaki).
-
-
Rashin Wutar Lantarki (M) ELD:
-
Gwada lafiyar baturi da da'irar caji.
-
Don tsarin tare da masu haɓaka taswira: Tabbatar da shigar da wutar lantarki ta famfo.
-
-
Rufewar da ba a zata ba:
-
Bincika relays aminci (misali, #89) da siginonin yankin kofa.
-
3 Laifi gama gari & Magani
3.1 Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙwara (C10/C20, H10/H20, S79/S420)
Dalili | Magani |
---|---|
Matsalar Shigar Wuta | Daidaita taffun masu canzawa ko gyara wutar lantarki (ƙarfin wuta tsakanin ± 7% na ƙididdigewa). |
Laifin Transformer | Sauya idan shigarwa/fitarwa rashin daidaiton ƙarfin lantarki ya ci gaba. |
Rashin gazawar DC-DC | Gwajin shigarwa/fitarwa; maye gurbin mai canzawa idan ya lalace. |
Laifin Cable | Bincika don ƙasa / gajerun da'irori; maye gurbin lalace igiyoyi. |
3.2 Rashin Wutar Wutar Lantarki
Dalili | Magani |
---|---|
5V Batun Kaya | Tabbatar da fitarwa na 5V; gyara / maye gurbin PSU. |
Lalacewar allo | Maye gurbin allon kulawa mara kyau. |
3.3 Lalacewar Transformer
Dalili | Magani |
---|---|
Output Short Circuit | Gano wuri da gyara layukan ƙasa. |
Ƙarfin Grid mara daidaituwa | Tabbatar da ma'auni 3 (sauyin wutar lantarki |
3.4 (M) ELD Rashin aiki
Dalili | Magani |
---|---|
Sharuɗɗan Fara Ba a Cimma Ba | Bincika maɓallan sarrafawa da wayoyi (esp. a cikin tsarin ƙarancin daki). |
Karancin Ƙarfin Baturi | Sauya batura; duba caji da'irori. |
3.5 Matsalolin Watsawa / Fitar da Wuta
Dalili | Magani |
---|---|
Laifin Ƙarfin shigarwa | Gyara wutar lantarki ko maye gurbin tsarin wutar lantarki. |
Rashin Gaɓar Rubutun | Gwaji da maye gurbin ɓangarori marasa kuskure (masu tsayayya, capacitors, mashaya bas). |
Bayanan Bayani:
Wannan jagorar ya yi daidai da ƙa'idodin lif Mitsubishi. Koyaushe bi ka'idojin aminci kuma tuntuɓi littattafan fasaha don takamaiman bayanai na ƙira.
© Takardun Fasaha na Kula da Elevator