Jagoran Matsalar Matsalar Wutar Lantarki Main Elevator - Babban Da'irar (MC)
1 Bayani
Da'irar MC ta ƙunshi sassa uku:sashin shigarwa,babban sashin kewayawa, kumasashen fitarwa.
Sashen shigarwa
-
Yana farawa daga tashar shigar da wutar lantarki.
-
Yana wucewaAbubuwan EMC(fita, reactors).
-
Haɗa zuwa tsarin inverter ta hanyar lambar sadarwa mai sarrafawa#5(ko module rectifier a cikin tsarin sabunta makamashi).
Babban Sashe na Da'ira
-
Abubuwan da ake buƙata sun haɗa da:
-
Mai gyarawaYana canza AC zuwa DC.
-
Rectifier mara sarrafawa: Yana amfani da gadojin diode (babu buƙatun tsarin lokaci).
-
Sarrafa Mai Gyara: Yana amfani da kayan aikin IGBT/IPM tare da kulawa mai saurin lokaci.
-
-
DC Link:
-
Electrolytic capacitors (jeri-haɗe don tsarin 380V).
-
Resistors masu daidaita ƙarfin lantarki.
-
Na zaɓiregeneration resistor(don tsarin da ba a sake farfadowa ba don watsar da makamashi mai yawa).
-
-
Inverter: Yana canza DC zuwa AC mai canzawa don motar.
-
Hanyoyin fitarwa (U, V, W) suna wucewa ta cikin DC-CTs don amsawa na yanzu.
-
-
Sashen fitarwa
-
Yana farawa daga fitarwar inverter.
-
Yana wucewa ta DC-CTs da abubuwan EMC na zaɓi (reactors).
-
Yana haɗi zuwa tashoshin mota.
Mabuɗin Bayanan kula:
-
Polarity: Tabbatar da daidaitattun haɗin "P" (tabbatacce) da "N" (mara kyau) don masu iya aiki.
-
Hanyoyin SNUBBER: An shigar a kan IGBT/IPM modules don murkushe ƙarfin wutar lantarki yayin sauyawa.
-
Siginonin sarrafawa: Ana watsa siginar PWM ta igiyoyi masu murɗaɗɗen igiyoyi don rage tsangwama.
Hoto 1-1: Babban Zauren Gyaran da ba a sarrafa shi ba
2 Gabaɗaya Matakan Magance Matsalar
2.1 Ka'idoji don Ganewar Laifi na MC
-
Duban Sirri:
-
Tabbatar cewa duk matakai uku suna da sigogin lantarki iri ɗaya (juriya, inductance, capacitance).
-
Duk wani rashin daidaituwa yana nuna kuskure (misali, diode mai lalacewa a cikin gyara).
-
-
Yarda da Tsarin Mataki na Mataki:
-
Bi zane-zanen wayoyi sosai.
-
Tabbatar gano lokacin tsarin sarrafawa ya daidaita tare da babban kewaye.
-
2.2 Ikon Rufe-Madauki
Don ware kurakurai a tsarin rufaffiyar madauki:
-
Cire haɗin Motar Tafiya:
-
Idan tsarin yana aiki kullum ba tare da motar ba, laifin yana cikin motar ko igiyoyi.
-
Idan ba haka ba, mayar da hankali kan majalisar kulawa (inverter/rectifier).
-
-
Saka idanu Ayyukan Masu Tuntuɓa:
-
Don tsarin sabuntawa:
-
Idan#5(Input contactor) tafiye-tafiye kafin#LB(brake contactor) yana shiga, duba mai gyarawa.
-
Idan#LByana shiga amma matsalolin sun ci gaba, duba inverter.
-
-
2.3 Binciken Lambar Laifi
-
Lambobin allo na P1:
-
Misali,E02(mafi yawa),E5(DC link overvoltage).
-
Share kurakuran tarihi bayan kowane gwaji don ingantaccen ganewar asali.
-
-
Lambobin Tsarin Gyarawa:
-
Duba jeri tsakanin grid ƙarfin lantarki da shigar da halin yanzu.
-
2.4 (M) Laifin Yanayin ELD
-
Alamun: Tsayawa kwatsam yayin aiki mai ƙarfin baturi.
-
Tushen Dalilai:
-
Bayanan awo na kaya mara daidai.
-
Saurin karkatar da ma'aunin wutar lantarki.
-
-
Duba:
-
Tabbatar da ayyukan tuntuɓar da ƙarfin fitarwa.
-
Saka idanu lambobin allon P1 kafin rufewar (M) ELD.
-
2.5 Binciken Laifin Mota
Alama | Hanyar Bincike |
---|---|
Tsayawa Kwatsam | Cire haɗin matakan mota ɗaya bayan ɗaya; idan tasha ta ci gaba, maye gurbin mota. |
Jijjiga | Duba jeri na injiniya da farko; gwada injin a ƙarƙashin nauyin ma'auni (yawanci 20% - 80%). |
Hayaniyar da ba ta al'ada ba | Bambance-bambancen inji (misali, lalacewa) vs. electromagnetic (misali, rashin daidaiton lokaci). |
3 Laifi gama gari & Magani
3.1 PWFH(PP) Mai Nuna Kashe ko walƙiya
-
Dalilai:
-
Asarar lokaci ko jerin kuskure.
-
Kuskuren allon kulawa (M1, E1, ko P1).
-
-
Magani:
-
Auna ƙarfin shigarwar shigarwa da daidaitaccen tsari na lokaci.
-
Sauya allo mara kyau.
-
3.2 Rashin Gasar Koyon Iyalan Gindi na Magnetic
-
Dalilai:
-
Kuskuren maɓalli (amfani da alamar bugun kira don bincika tatsuniyoyi).
-
Lallatattun igiyoyi masu ɓoye.
-
Kuskuren encoder ko allon P1.
-
Saitunan ma'auni mara daidai (misali, saitin motsin motsi).
-
-
Magani:
-
Sake shigar da rikodi, maye gurbin igiyoyi/ allo, ko daidaita sigogi.
-
3.3 Laifin E02 (Mai wuce gona da iri).
-
Dalilai:
-
Poor module sanyaya (masoya toshe, m thermal manna).
-
Rashin daidaitawar birki (ratar: 0.2-0.5mm).
-
Lalacewar allo E1 ko IGBT module.
-
Motoci gajeriyar kewayawa.
-
Rashin wutar lantarki na yanzu.
-
-
Magani:
-
Tsaftace magoya baya, sake shafa manna mai zafi, daidaita birki, ko maye gurbin abubuwan da aka gyara.
-
3.4 Gabaɗaya kurakuran da ke faruwa
-
Dalilai:
-
Rashin daidaituwar software na direba.
-
Sakin birki na asymmetric.
-
Rashin rufin mota.
-
-
Magani:
-
Sabunta software, aiki tare da birki, ko maye gurbin iskar mota.
-
Bayanan Bayani:
Wannan jagorar ya yi daidai da matakan fasaha na Mitsubishi. Koyaushe bi ƙa'idodin aminci kuma koma zuwa ƙa'idodin hukuma don takamaiman bayanai na ƙira.
© Takardun Fasaha na Kula da Elevator